Chủ đề Tiếng Việt

Bạn cho mình xin email mình gửi báo giá.

email của mình: htduy11@outlook.com.
cảm ơn nhá

Em đang tìm giải pháp nhà thông minh sử dụng SmartThings. Các bác cho em hỏi là giờ cần mua những gì để điều khiển đèn, tivi, điều hòa… Sử dụng với các thiết bị sonoff, zigbee của xiaomi có ổn định không ạ? hay phải sử dụng các thiết bị do smartthings suggest? (mấy thứ này giá chát lại khó kiếm ở VN) Có thể điều khiển được bằng app Smartthings trên iOS được không ạ?
Em xin cảm ơn,

Phía trên có những topic nói về kết hợp các thiết bị sonoff, xiaomi, bạn nên đọc qua loại nào có app, driver tương thích với Smartthings. Kẻo tốn tiền, mất thời gian. Cái cần nhất là có 1 cái Smartthings Hub, đời V2 mình xài trên 3 năm nay vẫn hoạt động tốt. Xài app Smartthings Clasic, app mới bị loại bỏ 1 số tương thích, bà con than phiền nhiều. Muốn điều khiển TV, receiver, đèn, quạt, máy lạnh… Bạn cần có thêm 1 hub nữa : Logitech Smart Home hub ( wifi, Bluetooth, hồng ngoại ). Tôi xài Android phone, còn nhiều người ở đây xài IOS .

Chào mọi người. Mình đang làm công tắc 2 chiều cho cầu thang và phòng ngủ sử dụng công tắc của zemismart nhưng gặp vấn đề bị trễ khi công tắc này bật thì công tắc kia bật sau 2s chứ không bật liền. Mình set chế độ tự động, công tắc này bật thì công tắc kia bật, công tắc này tắt thì công tắc kia tắt. Mong mọi người giúp đỡ

1- Samsung SmartThings Hub v2
2- Công tắc Sonoff, chạy flash lại để có thể tham gia vào Smartthings (120 ngàn/ cái)

Thế bạn sử dụng trung tâm của Samsung SmartThings à? [Smart Hub]

báo giá mình nhé vtminhvt@gmail.com,.
thiết bị tần số Z-Wave US

HƯỚNG DẪN: KHÔNG ADD ĐƯỢC HUB VÀO SAU KHI RESET
[Cảnh báo] SmartThing Hub không kết nối được với app

Hướng dẫn kết nối thành công:
Bước 1: Trên điện thoại

1. Chuyển điện thoại về giao diện tiếng Anh (English)
  2. Chuyển thời gian về New York, US
  3. Chạy phần mềm VPN để fake IP sang US
  4. Tạo một Gmail trên ứng dụng gmail của google (*sau khi đã chạy VPN)
  5. Tạo một tài khoản account trên smartthings với gmail đã tạo trên ứng dụng smartthings classic

Bước 2: Reset lại SmartThings Hub

1. Rút nguồn
  2. Lấy mủi nhọn, tua vít nhỏ ấn và giữ vào nút reset; đồng thời cắm nguồn lại
  3. Nhận thấy đèn màu vàng nhấp nháy, nhấn giữ cho đến khi màu vàng không còn nhấp nháy nữa thì nhả mủi nhọn ra.

Bước 3: Đăng nhập với tài khoản vừa tạo và nhập mã activate code được in trên phiếu khi mua thiết bị.

Chúc bạn thành công, nhớ sub giúp mình nhé.

Mình sử dụng smarthing hub v3.

1 Like

Hub v3 không kết nối được hả bạn?

Nhà em đang tìm cách fix cái lỗi HUB_DISCONNECTED như hình ảnh, có ai quan tâm không?

• nhà mình không bị tình huống này(dùng samsung home connect) nhưng khoảng 1 tháng trở lại đây sau khi update fireware có hiện tượng báo sai trạng thái thành offline một số sensor xiaomi(vẫn cập nhật được thông tin như nhiệt độ, độ ẩm, …).
  • các bác cho hỏi có dùng thiết bị gì đo tiêu thụ điện, tiêu thụ nước cả nhà và có lưu dữ liệu theo giờ, theo ngày, theo tháng không?

Em chào các bác, em là thành viên mới và em đang tập tành về smartthings, các bác cho em hỏi sử dụng app hay tool gì để phát triển được 1 ngôi nhà thông minh của mình ạ? Em cảm ơn các bác

Cài app SmartThings classic hoặc SmartThing Connect nhé.

Cảm biến PM2.5 và máy lọc không khí có thể kết nối vào sinh thái SmartThings, các bạn vào xem tại đây nhé https://getawair.com/

Có Bác nào xài con này với SmartThings chưa? https://www.samsung.com/vn/air-conditioners/air-purifier-ax60r5080wdsv/

làm thế nào để add code điều khiển lumi qua smarthings ạ

Theo mình biết hiện tại chưa handle device nào làm cho ST nhận ra thiết bị của Lumi.
Và Lumi cũng chưa làm việc với dịch vụ IFTTT nên các thủ thuật liên kết quan trung gian virtual device cũng chưa làm được.

điều khiển thiết bị gì của lumi nhỉ? qua hub của lumi luôn hay là đấu thẳng thiết bị vào smartthings?