Chủ đề Tiếng Việt

peer_support
vietnamese

(Duy Hoàng) #61
  • samsung connect lên v20 rồi nhưng vẫn lỗi. thử mua 1 cái cảm biến chuyển động aquara về tích hợp thì được nhưng sau mấy giờ lại vẫn tèo.
  • harmony thì ngon thật nhưng mua về điều khiển mỗi cái tivi mà tốn thêm không gian, nhiều hub quá.
  • điều khiển điều hòa thấy có cái của tado khá hay nhưng chát quá. có tích hợp được với smartthings: https://www.tado.com/ie/products/smart-ac-control

(Võ Thanh Minh) #62

Cái tado này kết nối được luôn hay phải thêm Device handler mới kết nối được?

(Duy Hoàng) #63

thấy có device handle

(Võ Thanh Minh) #64

Ok @Duy_Hoang, những thiết bị phải đưa device handle vào thì chỉ hoạt động được trên app smartthings classic thôi, không hoạt động được bên new Smarthings (Samsung Connect).

Nếu có dùng một sản phẩm của Samsung như: Robot vacumm, Tivi… thì nó lại không hoạt động được trên SmartThings classic.

Hiện tại mình phải cài đặt hai ứng dụng để điều khiển. :grinning:

(Võ Thanh Minh) #65

Chào cả nhà mình mới thêm Group bên mạng xã hội Minds Blockchain, vừa thảo luận nhà thông minh vừa kiếm tiền kỹ thuật số token.
Mời cả nhà tham dự nhé.

(Duy Hoàng) #66

giống nhau. cũng đang phải cài 2 cái. mệt với ông samsung này. mua smartthings về mà chẳng tích hợp thành 1 gì cả.

(Duy Hoàng) #67

cái relay nào dùng tốt nhỉ. mình cần loại 20A làm sao để lắp với công tắc sonoff us 1 nút được nhỉ. không gian âm tường thì có hạn. cắm thò ra ngoài thì xấu.

(Võ Thanh Minh) #68

Đơn giản mà rẻ tiền thì bạn làm này nhé, madehandle thôi:

• 01 sonoff (giá 120,000 đ)
  • 01 adapter sạc điện thoại 5v ( giá 10,000)
  • 01 relay Songle 30A, điều khiển 5V. (giá 20,000đ)
    Kết nối lại là điều khiển thiết bị nào cũng được :grinning:

Tham gia thảo luận bên mind kiếm token luôn nhé https://www.minds.com/groups/profile/859460347565965312

(Trần Trung Hiếu) #69

Dùng Lumi high power công suất 3500W (17A). Không thì lắp contactor gần thiết bị để không phải chèn vào đế âm thôi. Chèn con công suất cao trong không gian chật hẹp là dễ có sự cố chập cháy lắm.

(Võ Thanh Minh) #70

Cái này kết nối được với smartthings không?

(Duy Hoàng) #71

Cũng biết cái của lumi nhưng chỉ được 16A ~ 3600w thôi. Nóng lạnh nhà mình lên đến 4500w ~20A cơ. Nên không dùng của lumi được.
Nếu dùng contactor thì xấu quá. Tự nhiên lại có cục thò ra hơi xấu, ngoài ra mình cũng không sure qua đó thì công tắc thường ok
Cho hỏi luôn kinh nhiệm các bác google mini làm sao để nó chỉ nhận giọng nói của mình và vợ mình mà không nhận tất cả nhỉ? Giờ ai nói nó cũng chấp nhận

(Duy Hoàng) #72

Theo mình nó cũng như công tắc lumi 1 nút thôi. Chắc dùng chung device handle được

(Trần Trung Hiếu) #73

Vậy bác dùng con này đi: https://www.amazon.com/Aeotec-Security-controller-electricity-consumption/dp/B00MBIRF5W

(Duy Hoàng) #74

Cái này phải mua thêm cục zwave của nó. Cũng không có nút bấm để bật/tắt nhân công

(Trần Trung Hiếu) #75

Nó là cục Z-wave luôn mà bác. Bác mua thêm cái remote hoặc wallmote của Aoetec là OK.

(Võ Thanh Minh) #76

Tình hình là mình bị hỏng vài Switch của Aeotec, anh em nào có kinh nghiệm sửa chữa, tứ vấn giúp mình cách với nhé.