Chủ đề Tiếng Việt

Xin chào các bạn. Tôi đang sống tại Ohio, Mỹ. Tôi đã sử dụng Smartthings 2 năm nay với khá nhiều " đồ chơi ". Rất mong được trao đổi kinh nghiệm với các bạn.

1 Like

Chào bạn, mình ở VN, mình cũng làm về SmartThings từ năm 2014 và khởi nghiệp một công ty chuyên làm smarthome sử dụng SmartThings và một số thiết bị từ mỹ về làm.
Cảm ơn bạn.

1 Like

Bạn có sử dụng cái Sonoff không vậy? cho mình hỏi tí, Sau khi mình cập nhật firmware Sonoff.ino.generic.bin thành công, nhưng vẫn không thấy tên wiffi của thiết bị xuất hiện để kết nối.

Cảm ơn cộng đồng tôi hoàn thành kết nối Sonoff vào SmartThings.

Samsung chỉ thử nghiệm giới hạn một số người dùng thôi, hãy đợi khi có thể dùng đại trà.

Bạn nào có thể sửa code giúp mình để điều khiển Relay1 bật ON khi có chuyển động

bác nào dùng samsung connect home ở việt nam rồi cho xin thông tin nên dùng switch(công tắc) nào thay thế các công tắc thông thường của vanlock(chuẩn us) phát. mong muốn công tắc cảm ứng, giá rẻ chút ạ.

Dùng mấy cái của hãng AEOTEC đi bạn

loại này chỉ có 1 nút thôi.

Thế dùng Aeon WallMote 4 nút, điều khiển được 16 hoạt động thiết bị khác nhau, mỗi nốt bạn làm được: ấn, vuốt sang phải, sang trái, lên, xuống, như vây bạn có thể gán cho 16 hoạt động khác nhau.

Cực kỳ tiện lợi bạn!

cũng không được vì công tắc trong nhà đăng nằm rải rác nhiều vị trí, loại hình chữ nhật, cái thì 1 nút, cái thì 2 nút, cái thì 3 nút nên không sử dụng được loại này.
có loại nào khác không nhỉ? không cần cảm ứng cũng được

Tôi dùng Philips Hue Smart Dimmer Switch with Remote cho tất cả các phòng trong nhà. Tuy nhiên rất ít khi sử dụng đến các switch này vì đã có motion sensor, contact sensor tự động bật tắt đèn, quạt , HVAC … Ngoài ra, dùng Echo ra lệnh bằng giọng nói, kiểm tra tất cả các smart switch trong nhà dùng các tablet, smart phone với Action Tiles, Smart lighting apps.

1 Like

Tuyệt quá bạn @trandzung. Mình cũng thích vậy, thực chất các công tắc cảm ứng chỉ mang tính chất trang trí, rất ít khi dùng đến, như ở thị trường VN thì khách hàng họ thích sự phô bày này vì vậy mình tìm cách để có được các touch.

Nay Smarthome phát triển theo hướng Hiểu điều khiển vì vậy chạm để điều khiển cũng sẽ bị thay thế trong tương lai gần.

Tôi người dùng mới.

1 Like

Bạn nào gặp sự cố như này Sự cố
1- Xóa thiết bị ra khỏi Hub nếu có thể, không được thì để vậy
2- Xóa location, nếu không được thì phải tạo tài khoản mới và gắn Hub vào Account mới sau khi reset hub
3- Reset Hub về cài đặt góc/ nhà sản xuất.
4- Tiến hành thêm lại từng thiết bị
Nếu hệ thống của bạn nhiều thiết bị thì đây quả là điều kinh khủng nhất.

Bác nào có code smartapp, device handle cho công tắc lumi, hướng dẫn kết nối với smartthings cho em xin với

Đây bạn nhé.

Chào các bạn. Mình muốn hợp tác với các bác làm smartthings tại Hà Nội. Hoặc bác nào mở chi nhánh ở Hà Nội cho mình làm cùng với.

Những lỗi này mình đều mail cho support của Smartthings. Họ giải quyết rất nhanh và dễ chịu.

Chào bạn, mình làm SmartThings được 5 năm nay tại VN.
Võ Thanh Minh, 0919.501.905
Email: vtminhvt@gmail.com
Website: http://www.vtm-s.com hoặc http://vtms.edu.vn
Link xem giới thiệu sản phẩm nhà thông minh vtms smartthings